ถุงชนิดตั้งได้แบบมีส่วนระบายไอน้ำและถุงชนิดตั้งได้ที่มีสิ่งบรรจุอยู่ในนั้น
Info
Publication number
TH151869A
TH151869A TH1401005132A TH1401005132A TH151869A TH 151869 A TH151869 A TH 151869A TH 1401005132 A TH1401005132 A TH 1401005132A TH 1401005132 A TH1401005132 A TH 1401005132A TH 151869 A TH151869 A TH 151869A
Authority
TH
Thailand
Prior art keywords
concave
width
self
steam vent
outer edge
Prior art date
Application number
TH1401005132A
Other languages
English (en)
Other versions
TH64470B (th
TH1401005132B (th
Inventor
คอนโดะ ฮิเดยะ
คาวาอิ ฮิโรฟูมิ
Original Assignee
นายสัตยะพล สัจจเดชะ
นายกฤชวัชร์ ชัยนภาศักดิ์
นายสุขเปรม สัจจเดชะ
Filing date
Publication date
Publication of TH1401005132B publication Critical patent/TH1401005132B/th
Publication of TH151869A publication Critical patent/TH151869A/th
Publication of TH64470B publication Critical patent/TH64470B/th
Links
Abstract
DC60 (05/09/57) การประดิษฐ์นี้จัดให้มีถุงชนิดตั้งได้แบบมีส่วนระบายไอน้ำซึ่งมีโครงสร้างที่สามารถแยก ส่วนผนึกออกจากกันได้อย่างแน่นอนและถุงชนิดตั้งได้แบบผนึกสิ่งบรรจุที่สร้างขึ้นโดยใช้ถุงดังกล่าว ถุงชนิดตั้งได้แบบมีส่วนระบายไอน้ำมีส่วนทางผ่านของไอที่หนึ่ง (42) ระยะห่าง (LI) ระหว่างขอบใน (42B) ที่ปลายสุดของส่วนทางผ่านของไอกับกึ่งกลางที่มีการขยายตัวสูงสุด (OA) ซึ่งเป็นกึ่งกลางของ ส่วนที่คาดหวังให้มีการขยายตัวได้มากที่สุดจะสั้นกว่าระยะ (L7) ระหว่างขอบใน (41C) ของส่วน ข้างด้านบนกับกึ่งกลางที่มีการขยายตัวสูงสุด (OA) หรือระยะห่าง (L3) ระหว่างขอบใน (43A) ของ ส่วนข้างระหว่างกลางที่หนึ่ง (43) กับกึ่งกลางที่มีการขยายตัวสูงสุด (OA)
Claims (6)
ข้อถือสิทธฺ์ (ทั้งหมด) ซึ่งจะไม่ปรากฏบนหน้าประกาศโฆษณา :หน้า 1 ของจำนวน 2 หน้า ข้อลือสิทธิ
3. บรรจุภัณฑ์ชนิดตั้งเองได้แบบมีส่วนระบายไอนํ้า (200) ตามข้อถือสิทธิ 2 โดยที่ ขอบนอกด้านบน (411A) ที่เป็นขอบนอกของส่วนบน (411) ถูกสร้างให้เชื่อมต่อกับขอบนอก ของส่วนข้างด้านบน (51) และรวมถึงรูปทรงเชิงเล้นที่เอียงลงข้างล่างในทิศทางตามความสูงไปยัง ด้านในของทิศทางตามความกว้าง ขอบนอกด้านล่าง (412A) ที่เป็นขอบนอกของส่วนล่าง (412) ถูกสร้างให้เชื่อมต่อกับขอบ นอกของส่วนข้างระหว่างกลาง (53) และรวมถึงรูปทรงเชิงเสันที่เอียงขึ้นข้างบนในทิศทางตามความ สูงไปยังด้านในของทิศทางตามความกว้าง ส่วนเว้าที่สอง (420) ยังมี,ขอบนอกที่หนง (421A) และขอบนอกที่สอง (421B) เพิ่มเติม ขอบนอกที่หนื่ง (421A) ถูกสร้างให้เชื่อมต่อกับขอบนอกด้านบน (411A) และขอบนอก (421C) ของส่วนก้น (421) ของส่วนเว้าที่สอง (420) และรวมถึงรูปทรงเชิงเก้นที่ทอดออกไปใน ทิศทางตามความกว้าง และ ขอบนอกที่สอง (421B) ถูกสร้างให้เชื่อมต่อกับขอบนอกด้านล่าง (412A) และขอบนอก (421C) ของส่วนก้น (421) ของส่วนเว้าที่สอง (420) และรวมถึงรูปทรงเชิงเก้นที่ทอดออกไปใน ทิศทางตามความกว้าง
5. บรรจุกัณฑ์ชนิดตั้งเองได้แบบมีส่วนระบายไอนํ้า (200) ตามข้อถือสิทธิ 1 ถึง 4 ข้อใด ข้อหนง โดยที่ ส่วนที่ตัดได้ (28) ถูกสร้างขึ้นผ่านส่วนข้างด้านบน (41, 51) ส่วนข้างด้านบน (41, 51) ได้รับการกำหนดโครงแบบในลักษณะที่ว่าความกว้างของส่วนที่ จับยึดได้ (41A, 51A) ชื่งอยู,ทางด้านบนของส่วนที่ตัดได้ (28) ในทิศทางตามความสูงมากกว่าความ กว้างของส่วนระหว่างกลาง (41B, 51B) ชงอยู่ทางด้านล่างของส่วนที่ตัดได้ (28) ในทิศทางตามความ สูง