- Publication number
- TH177092A TH177092A TH1701004216A TH1701004216A TH177092A TH 177092 A TH177092 A TH 177092A TH 1701004216 A TH1701004216 A TH 1701004216A TH 1701004216 A TH1701004216 A TH 1701004216A TH 177092 A TH177092 A TH 177092A
- Authority
- TH
- Thailand
- Prior art keywords
- cutting
- cutting unit
- animal skeleton
- plane
- knife
- Prior art date
Links
- 210000000988 bone and bone Anatomy 0.000 title claims abstract 4
Abstract
หน้า 1 ของจำนวน 1 หน้า บทสรุปการประดิษฐ์ อุปกรณ์ (1, 9; 109) เพื่อการทำการเตรียมการกรีดตามยาวของส่วนโครงกระดูกสัตว์ (L) ที่มี กระดูกชิ้นที่หนึ่งและกระดูกชิ้นที่สองซึ่งเชื่อมต่อกันโดยข้อต่อ และมีเนื้ออยู่โดยรอบ อุปกรณ์ (1, 9; 109) รวมถึงชิ้นประกอบสำหรับการนำเชิงเส้นที่ยาวออก (15; 115), หน่วยสำหรับการตัด (21; 121) ซึ่งสัมพันธ์กับชิ้นประกอบสำหรับการนำเชิงเส้นที่ยาวออกเพื่อการเคลื่อนที่แบบเลื่อนขนานตามความ ยาว หน่วยสำหรับการตัด (21; 121) รวมถึงมีดสำหรับการตัด (51; 151A, 151B) ซึ่งติดตั้งไว้เพื่อการ เคลื่อนที่ระหว่างตำแหน่งที่หนึ่งและตำแหน่งที่สองในระนาบที่หนึ่ง เครื่องลำเลียง (5, 7; 201, 207A, B) ได้รับการจัดไว้เพื่อการขนส่งส่วนโครงกระดูกสัตว์ (L) ผ่านเส้นทางที่มาพบกับหน่วยสำหรับการ ตัด (21;121) อุปกรณ์ (1,9;109) รวมต่อไปอีกถึงกลไกการขับปฐมภูมิ (19,39;119,139) เพื่อการ ทำให้หน่วยสำหรับการตัด (21; 121) เคลื่อนที่ตามความยาวของชิ้นประกอบสำหรับการนำเชิงเส้นที่ ยาวออก (15; 115) อุปกรณ์ (1, 9; 109) ยังรวมถึงกลไกการขับทุติยภูมิ (23, 27; 123, 127) เพื่อการทำ ให้มีดสำหรับการตัด (51; 151A, 151B) เคลื่อนที่ระหว่างตำแหน่งที่หนึ่งเพื่อการรับส่วนโครงกระดูก สัตว์ (L) ที่ขนส่งโดยเครื่องลำเลียง (5, 7; 201, 207A, B) ในหน่วยสำหรับการตัด (21; 121) และ ตำแหน่งที่สองเพื่อดำเนินการเตรียมการกรีดตามยาวของส่วนโครงกระดูกสัตว์ที่รับไว้ในหน่วย สำหรับการตัด มีดสำหรับการตัด (51; 151A, 151B) ที่มีทิศทางการตัดซึ่งปรับได้ในระนาบที่สองซึ่ง ตั้งฉากกับระนาบที่หนึ่ง และอุปกรณ์ (1, 9; 109) รวมถึงกลไกการขับสำหรับการปรับมีด (33, 35, 55; 133, 135, 155A, B) เพื่อการปรับทิศทางการตัดของมีดสำหรับการตัดในระนาบที่สอง